z

FreeSync&G-sync: Abin da kuke Bukatar Sanin

Fahimtar fasahar nunin daidaitawa na daidaitawa daga Nvidia da AMD sun kasance a kasuwa don ƴan shekaru yanzu kuma sun sami shahara sosai tare da yan wasa godiya ga zaɓi mai karimci na masu saka idanu tare da zaɓuɓɓuka da yawa da kasafin kuɗi iri-iri.

Da farko samun kuzari a kusashekaru 5 da suka gabata, Mun kasance muna bibiyu sosai kuma muna gwada AMD FreeSync da Nvidia G-Sync da yawancin masu saka idanu suna tattara duka biyun.Abubuwan biyu sun kasance sun bambanta sosai, amma bayanwasu updateskumasake suna, abubuwa a yau sun daidaita biyu da kyau.Anan akwai sabuntawa akan duk abin da yakamata ku sani tun daga 2021.

The Skinny on Adaptive Sync

FreeSync da G-Sync misalai ne na daidaitawa na daidaitawa ko ƙimar wartsake mai canzawa donmasu saka idanu.VRR yana hana tuntuɓe da tsagewar allo ta daidaita ƙimar wartsakewar mai duba zuwa ƙimar firam ɗin abun ciki akan allon.

A al'ada zaka iya amfani da V-Sync kawai don kulle ƙimar firam zuwa ƙimar wartsakewa na mai saka idanu, amma wannan yana gabatar da wasu batutuwa tare da ƙarancin shigar da bayanai kuma yana iya hana aiki.Shi ke nan inda madaidaicin farashin wartsakewa kamar FreeSync da G-Sync ke shigowa.

Masu saka idanu na FreeSync suna amfani da daidaitattun VESA Adaptive-Sync, da GPUs na zamani daga duka Nvidia da AMD suna tallafawa masu saka idanu na FreeSync.

FreeSync Premium masu saka idanu suna ƙara ƴan ƙarin fasalulluka kamar ƙimar wartsakewa mafi girma (120Hz ko mafi girma a ƙuduri na 1080p ko mafi girma) da ƙananan ramuwa (LFC).FreeSync Premium Pro yana ƙara tallafin HDR zuwa wannan jerin.

G-Sync yana amfani da tsarin Nvidia na mallakar mallaka a madadin ma'aunin nuni na yau da kullun kuma yana ba da ƙarin ƙarin fasalulluka kamar Ultra Low Motion Blur (ULMB) da Ƙananan Ramuwa (LFC).Sakamakon haka, Nvidia GPUs kawai za su iya cin gajiyar masu saka idanu na G-Sync.

A farkon 2019 bayan Nvidia ya fara tallafawa masu saka idanu na FreeSync, ya kara wasu 'yan tiers zuwa ga masu sa ido na G-Sync.Misali, G-SyncƘarshe masu saka idanusifa anHDR Moduleda kuma alƙawarin ƙimar mafi girma na nits, yayin da G-Sync Monitors na yau da kullun kawai ke nuna daidaitawar daidaitawa.Hakanan akwai masu saka idanu masu jituwa na G-Sync, waɗanda sune masu saka idanu na FreeSync waɗanda Nvidia ta ɗauka "cancanci" don saduwa da ƙa'idodin G-Sync.

Babban burin duka G-Sync da FreeSync shine a yanke kan tsagewar allo ta hanyar daidaitawa na daidaitawa ko ƙimar wartsake mai canzawa.Ainihin wannan fasalin yana sanar da nuni don canza ƙimar wartsakewar mai saka idanu dangane da firam ɗin da GPU ya fitar.Ta hanyar daidaita waɗannan ƙimar guda biyu, yana rage girman kayan aikin da aka sani da tsagewar allo.

Haɓakawa yana da kyan gani, yana ba da ƙananan ƙimar firam matakin santsi akan daidai da60 FPS.A mafi girman farashin wartsakewa, an rage fa'idar daidaitawa na daidaitawa, kodayake fasahar har yanzu tana taimakawa wajen cire tsagewar allo da stutters da ke haifar da canjin ƙimar firam.

Zaɓi Banbance Bambance-Bambance

Yayin da fa'idar madaidaicin farashin wartsakewa ya fi ko žasa iri ɗaya tsakanin ma'auni biyu, suna da ƴan bambance-bambance a wajen wannan fasalin guda ɗaya.

Ɗayan fa'idar G-Sync ita ce ta ci gaba da tweaks overdrive akan tashi don taimakawa kawar da fatalwa.Kowane mai saka idanu na G-Sync yana zuwa tare da Ramuwa Mai Rarraba (LFC), yana tabbatar da cewa ko da lokacin da tsarin ya faɗi, ba za a sami alkalai masu muni ba ko al'amuran ingancin hoto.Ana samun wannan fasalin akan masu saka idanu na FreeSync Premium da Premium Pro, amma ba koyaushe ake samun sa akan masu saka idanu tare da daidaitaccen FreeSync ba.

Bugu da ƙari, G-Sync ya haɗa da fasalin da ake kira Ultra Low Motion Blur (ULMB) wanda ke kunna hasken baya a daidaitawa tare da ƙimar farfadowar nuni don rage blur motsi da haɓaka haske a cikin yanayin motsi.Siffar tana aiki a ƙayyadaddun ƙimar wartsakewa, yawanci a ko sama da 85 Hz, kodayake ya zo tare da ƙaramin rage haske.Koyaya, wannan fasalin ba za a iya amfani da shi tare da G-Sync ba.

Wannan yana nufin masu amfani suna buƙatar zaɓar tsakanin ƙimar wartsake masu canzawa ba tare da tsangwama da tsagewa ba, ko tsantsar haske da ƙarancin motsi.Muna tsammanin yawancin mutane za su yi amfani da G-Sync don sassaucin da yake bayarwa, yayin daesports masu goyon bayazai fi son ULMB don amsawa da tsaftar sa a cikin kuɗin tsaga.

Tun da FreeSync yana amfani da daidaitattun ma'aunin nuni, masu saka idanu masu jituwa galibi suna da ƙarin zaɓuɓɓukan haɗin kai da yawa fiye da takwarorinsu na G-Sync, gami da tashoshin HDMI da yawa da masu haɗin gado kamar DVI, kodayake hakan ba koyaushe yana nufin daidaita daidaitawa zai yi aiki akan duk waɗannan ba. masu haɗin kai.Madadin haka, AMD yana da fasalin bayanin kansa da ake kira FreeSync akan HDMI.Wannan yana nufin cewa ba kamar G-Sync ba, FreeSync zai ba da izinin ƙima mai canzawa ta hanyar kebul na HDMI 1.4 ko mafi girma.

Koyaya, tattaunawar HDMI da DisplayPort suna ɗaukar ɗan ɗan bambanta lokacin da kuka fara tattaunawa akan TV, kamar yadda wasu talabijin masu jituwa na G-Sync kuma zasu iya amfani da fasalin ta hanyar kebul na HDMI.


Lokacin aikawa: Satumba-02-2021